Hakuna wakati wa kumsikiliza mshtaki.

Hakuna wakati wa kumsikiliza mshtaki.

Nilikuwa nimezoea kukubaliana na uwongo wake, mpaka Mungu akanionesha ni nini kinachohitajika kubadilika katika maisha yangu.

1/21/20205 dk

Na Ukristo wa Utendaji

Hakuna wakati wa kumsikiliza mshtaki.

“Wewe ni mama mbinafsi. Wewe sio mke mwenye upendo. Umekuwa ukipambana na mambo yale yale kwa miaka. Unapaswa kuwa umefanya maendeleo zaidi hivi sasa. Umekuwa hivi na utakuwa daima."

Mara nyingi ilikuwa aina zile zile za hali ambazo zilianzisha "mazungumzo na mimi mwenyewe". Nilitaka kufanya mema na kumfuata Yesu, lakini bado ningekasirikia watoto wangu, kusema mambo yasiyofaa kwa mume wangu, au kujali sana juu ya kile wengine walidhani juu yangu. Mara tu mambo haya yalipotokea, mara moja nilihisi mashtaka haya ndani mwangu. Wakati wote nilikuwa nikisumbuliwa na hisia za hatia na kukata tamaa kwamba hakutakuwa na mabadiliko ya kweli ndani yangu. Ingawa niliichukia, nilikuwa nimezoea kusikiliza mawazo haya na kukubaliana nayo. Nilihisi sina nguvu na ilionekana kama Mungu alikuwa mbali.

Nilijua kuwa mashtaka haya hayakutoka kwa Mungu, kwa sababu hayakuleta amani au mawazo ya siku zijazo zilizojazwa na tumaini. (Yeremia 29:11.) Nilijua kwamba mawazo haya yalitoka kwa Shetani, ambaye Biblia inamtaja kama "mshtaki." (Ufunuo 12:10.) Na pia nilijua kuwa lengo la Shetani lilikuwa kuiba amani yangu na furaha, kwa sababu yeye ni mwizi na mharibifu, ambaye anataka kuharibu imani yangu. Lakini bado nilihisi sina nguvu ya kufanya chochote juu yake kwa sababu nilihisi ni kweli. "Najua," niliwaza. "Hiyo ni kweli. Siwezi. Siwezi kuwa mzuri. "

Nilijua kwamba kulikuwa na nguvu katika neno la Mungu na katika maombi, lakini wakati mshtaki alinong'ona katika sikio langu, nilikuwa nimefungwa, na ilionekana kwamba kuomba haikusaidia. Kwa sababu maisha yangu yalikuwa na shughuli nyingi, sikusoma neno la Mungu au kuomba sana. Haikuwa kipaumbele kwangu. Halafu, wakati Shetani alipokuja na mashtaka yake, sikuwa na kitu cha kupigana nacho na nilikuwa nikikaa na mawazo yangu na hisia zangu mpaka niliposhuka moyo kabisa na kukata tamaa.

Mambo yanakuwa wazi

Wakati mmoja kwa nyakati hizi za chini, niliamua kutafuta aya zote ambazo ningeweza kupata juu ya kuwa na Mungu karibu na kupata nguvu na msaada kutoka kwake. Kadiri nilivyosoma, ndivyo ilivyokuwa wazi kwangu kuwa kuna vitu kadhaa vinahitajika kwa kupokea nguvu kutoka kwa Mungu na kuwa naye karibu. Kwa mfano, 2 Mambo ya nyakati 16:9 “Kwa maana macho ya Bwana hukimbia-kimbia duniani mwote, ili ajionyeshe mwenye nguvu kwa ajili ya hao, waliokamilika moyo kuelekea kwake. Kwa hayo umetenda upumbavu; kwani tangu sasa utakuwa na vita.” Na Yakobo 4:7-8 “Kwa hiyo, jinyenyekezeni kwa Mungu. Mpingeni shetani, naye atawakimbia. Mkaribieni Mungu, naye atawakaribia. Takaseni mikono yenu, ninyi wenye dhambi; na takaseni mioyo yenu, ninyi wenye nia mbili.”

Ilinibidi nijiulize, je, Moyo wangu ni mwaminifu kwa Mungu wakati ninachagua kumsikiliza mshtaki? Je, Nimejitolea kabisa kwa Mungu na kumkaribia kwa moyo safi wakati ninatoa maoni yanayofadhaisha jinsi mambo yalivyokwenda zamani? Hata karibu. Masharti ya kupokea nguvu na msaada Wake yakawa wazi kwangu. Moyo wangu haukuwa mwaminifu kwa Mungu. Nilikuwa nikiamini hisia na mawazo yangu mwenyewe badala ya kumwamini na ahadi zake. Badala ya kutumia wakati na mawazo yangu kutafuta mapenzi yake na kujua kinachompendeza, nilikuwa nimeitumia kuzungumza na mshtaki, Shetani. Nilihitaji kupigania kuweka mawazo na moyo wangu safi kwa Mungu ili kupokea nguvu zake na mshtaki apoteze nguvu zake juu yangu.

Ilibidi niwe hai

Hadi wakati huo nilikuwa nimetoa visingizio juu ya kukosa wakati wa kutosha, lakini nilifanya uamuzi kisha kutumia wakati wowote wa bure niliokuwa nao katika maisha yangu ya kila siku kusoma neno la Mungu na kuomba. Nimegundua kwamba wakati ninatafuta mapenzi yake kwangu kila wakati katika chochote ninachosema na kufanya, nikiongea na Yesu kama Rafiki yangu na Msaidizi wangu na kuwaombea wengine, inakuwa aina tofauti ya vita. Wakati nina neno la Mungu katika mawazo yangu na nimejazwa na Roho, mimi huwa macho zaidi kwa vishawishi, na nina uwezo wa kupigana dhidi ya vitu kama kukosa subira, kutafuta heshima, n.k. kabla sijakabidhi. Neno la Mungu ni silaha ambayo inanisaidia kushinda majaribu haya, ambayo hunipa ushindi juu ya majaribu haya. Na ikiwa sina neno la Mungu, basi bila shaka siwezi kupata ushindi.

Siko tena kwenye utetezi, najihisi sina nguvu ninapoona dhambi yangu. Ingawa Shetani huja na mashtaka, nimeona kuwa hana nafasi katika mawazo yangu tena, na kwa kweli hatawahi kuja nayo tena. Nimeona ni mwongo. Ndio, nina asili ya dhambi ambayo hakuna kitu kizuri kinachoishi, kama tunavyosoma katika Warumi (Sura 7:18). Ingawa ninajaribiwa au labda nimeanguka, mawazo ya Mungu kwangu ni kunipa siku zijazo zilizojaa matumaini. Sipaswi kukatishwa tamaa na kukosa tumaini, kwa sababu ninaweza kuomba msamaha na nirudi tena, na kuomba na kuamini kwamba itafanikiwa wakati ujao. Ikiwa ninajiweka karibu na Mungu na kujijaza na neno Lake ili niwe na kitu cha kupigana nacho, basi Mungu anaahidi kwamba nitapata ushindi.

Ninajua kwamba ninahitaji kupigana kikamilifu dhidi ya asili yangu ya dhambi kwa kutumia wakati wangu sawa, kutafuta mapenzi ya Mungu na kuangalia na kuomba haswa katika mawazo yangu. Ninapokuja katika hali na Roho ananionesha dhambi zaidi katika asili yangu ya kibinadamu, ninaweza kujiweka karibu naye, kwa kutii neno Lake na kuweka moyo wangu safi. Kwa kufanya hivi napata nguvu kutoka kwa Mungu kushinda mshtaki.

Chapisho hili linapatikana katika

Makala hii inategemea makala iliyoandikwa na Heidi Baardsen iliyochapishwa hapo awali kwenye https://activechristianity.org/ na imebadilishwa na ruhusa ya matumizi kwenye wavuti hii.