Hatari halisi ya kuishi katika nchi yenye ufisadi

Hatari halisi ya kuishi katika nchi yenye ufisadi

Katika kuchanganyikiwa kwangu na hasira yangu juu ya nchi ninayoishi, nilipata ufunuo muhimu: kwa kweli ni jukumu langu kuiombea nchi yangu.

6/23/20206 dk

Na Ukristo wa Utendaji

Hatari halisi ya kuishi katika nchi yenye ufisadi

Rushwa, mauaji, elimu duni, uchumi mbovu, usafirishaji haramu wa binadamu, ujambazi, na kadhalika. Haya ni mambo machache tu ambayo ningeyasikia wakati wa kukua.

Nilizaliwa katika nchi ambayo tunapaswa kushughulika na shida nyingi kila siku. Kuna umasikini mwingi na uhalifu. Nakumbuka nilipokuwa na umri wa miaka 10, nilikuwa na mazungumzo marefu kuhusi nini cha kufanya na kusema nikitekwa. Ilikuwa vigumu sana kufikiria juu ya vitu kama hivyo katika umri huo. Kwa kweli, watu karibu nami shuleni na nyumbani waliogopa, kulaani na kuilalamikia serikali kwa sababu ya shida hizi. Ilionekana kama kila mtu alikuwa akijaribu kusema kuwa shida zote zilisababishwa na serikali. Na kweli nilikubaliana nao.

Nilikuwa na uchungu na nikajawa chuki kwa serikali. Nilihisi maumivu mengi moyoni mwangu niliposikia juu ya watu kuibiwa na kudhalilishwa kingono kila siku. Maumivu haya yalinifanya niishi kwa hofu, chuki, na kuwalalamikia watu wengine. Sikupenda njia hii ya kufikiria, lakini sikujua nifanye nini kubadilisha hali hiyo. Niliibiwa mara kadhaa pia, kwa hivyo hilo halikusaidia hata kidogo.

Suluhisho rahisi kwangu lilikuwa kuilaumu serikali, au mtu mwingine yeyote. Na hiyo ilinipa aina ya "amani". Niliwaza sana: "Angalau mimi sio mwenye shida."

Vipi ikiwa mimi ndiye tatizo?

Namaanisha, Inakuaje kosa langu Ikiwa watu wanapoteza kazi zao na kuibiwa? Haileti maana yoyote, ndiyo? Na kisha nikakumbuka alichokisema mtu mwenye busara: "Ikiwa mambo yanaenda vibaya katika nchi yako, jiangalie mwenyewe." Na hiyo ni kweli! Je! Ikiwa kweli ni kosa langu? Acha tuseme mimi ni 01% tu ya shida.  Hakika, naweza kukubali hilo. Ni nini sasa?

“Basi ,kabla ya maombi yote,nataka dua, na sala, na maombezi, na shukrani, zifanyike kwa ajili ya watu; kwa ajili ya wafalme na wote wenye mamlaka, tuishi maisha ya utulivu na amani, katika utauwa wote na ustahivu. Hili ni zuri, nalo lakubalika mbele za Mungu mwokozi wetu.

Nilianza kugundua kweli nilikuwa sehemu kubwa ya tatizo. Paulo anatutia moyo sana kuwaombea wale walio na mamlaka, lakini sikuwa naombea nchi yangu. Nilianza kujiangalia kwa undani zaidi na Mungu akaanza kusema nami: "Unafikiri ni nani ataiombea nchi? Je! Watu wasiomcha Mungu wanapaswa kuomba?

Je! Ninawatarajia waombe? ” Ni jukumu la nani kuiombea nchi yangu basi? Ghafla shida haikuwa tu .01% kosa langu; ikawa yangu 100%.

“Vita vyatoka wapi, na mapigano yaliyoko kati yenu yatoka wapi? Si humu, katika tamaa zenu zifanyazo vita katika viungo vyenu? Mwatamani, wala hamna kitu, mwaua na kuona wivu, wala hamwezi kupata. Mwafanya vita na kupigana, wala hamna kitu kwa kuwa hamwombi! Hata mwaomba, wala hampati kwa sababu mwaomba vibaya, ili mvitumie kwa tamaa zenu. Yakobo 4:1-3

Tunapojaa kuhukumu, kushutumu na mawazo ya hasira dhidi ya wengine, je, sisi sio wabaya kama wao? Tunaweza kumwuliza Mungu asimamishe mauaji yote na ukosefu wa uaminifu, lakini Yesu alisema kuwa kila anayemchukia ndugu yake ni muuaji, na yeyote anayemtazama mwanamke kumtamani tayari amekwisha kuzini naye moyoni mwake. (Mathayo 5: 21-26.) Inabidi tuanze kwa kujitazama na kuondoa uovu ambao tulioupata hapo mwanzo. Tunapoondoa uchungu wetu wenyewe, chuki, kuhukumu, mawazo machafu, nk, basi tunatatua mzizi wa tatizo ambayo ni dhambi yetu na ubinafsi.

Ndipo tunaweza kuomba kwa njia inayompendeza Mungu: “Bwana, wape hekima mamlaka zote kuongoza nchi kwa haki; lainisha mioyo ya watu ili wapate kuelewa vizuri mema na mabaya, na kuwatunza watoto na watu wote wasio na hatia. " Hatupaswi kusema maneno hayo haswa, lakini wakati tunabaki katika upendo, Mungu hutupatia maneno ya tunachopaswa kuomba.

Mungu anahitaji watu walio tayari kupigania nchi zao kwa maombi. “Nami nikatafuta mtu miongoni mwao, atakayelitengeneza boma, na kusimama mbele yangu mahali palipo bomoka, kwa ajili ya nchi, nisije nikaiharibu lakini sikuona mtu”. Ezekieli 22:30 Tunaweza kuwa watu kama hao kwa niaba ya nchi zetu wenyewe! Kwanza kwa kuanza na sisi wenyewe na "kupigana" katika kuombea nchi yetu, tukimwomba Mungu aweke mkono Wake juu ya kila kitu, na kwamba atafanya kazi kwa faida ya nchi zetu.

Mikono yetu lazima ikae juu!

Kwa nini hatuombi? Kwa sababu ya kutokuamini. Kwa maneno mengine, tunaamini tu katika tunachokiona na kusikia. Ikiwa tunaamini kuwa "ufisadi, uhalifu na umasikini unachukua madaraka, na hautaisha kamwe," basi mambo hayatabadilika kamwe. Lakini tumemuuliza Yesu na Baba ikiwa tunaweza "kupigana" pamoja nao? Ikiwa tunafanya hivyo, basi tunakuja katika njia tofauti kabisa ya kufikiri na imani hutiwa mioyoni mwetu. Kwa njia hiyo tunapokea hekima ya Mungu na tunaanza kupigana kwa maombi pamoja!

Haijalishi ni nchi gani ninaishi. Haijalishi ikiwa mambo yanazidi kuwa mabaya mara kumi. Labda mwanzoni mambo yanazidi kuwa mabaya, lakini nikikata tamaa, na kupoteza imani yangu, ni nani atakayepigania nchi? Tunapaswa kuweka mikono yetu juu hata ikiwa mambo yanaonekana kuwa "mabaya." Imani sio juu ya kile tunachokiona, lakini juu ya kuwa na hakika kamili ya kile ambacho hatuoni bado. (Waebrania 11: 1.)

Katika kitabu cha Kutoka 17: 7-15 tunasoma hadithi ya Musa na mapigano ya Waisraeli dhidi ya Waamaleki. Muda wote Musa aliweka mikono yake juu, Waisraeli walishinda kwenye vita. Mikono yake ilipokuwa mizito, Haruni na Huri waliwaunga mkono, mmoja kila upande. Na walibaki hivyo mpaka waliposhinda vita dhidi ya Waamaleki.

Hadithi hii ni ya kushangaza! Mungu hakumwambia Musa, "Simama hapo, usifanye chochote, nami nitawaangamiza maadui mbele ya macho yako." Hapana! Musa alikuwa akipigana pamoja na Mungu na ndugu zake ili wasikate tamaa lakini wapigane mpaka mwisho. Ikiwa wangepoteza imani yao, wangeshindwa pambano na maadui wangeshinda. Ni sawa na sisi. Ikiwa tutapoteza imani kwa nchi yetu, basi tutazama pamoja nayo. Ikiwa tutasimama na kupigana kwa mikono iliyoinuliwa basi tuna mstakabali, kwa sababu Mungu amesema hivyo! Tunaamini katika Mungu aliye hai! Yeye aliye na nguvu zote mbinguni na duniani!

Tunyanyueni mikono yetu juu na "kupigania" Bwana katika nchi zetu! Tunapaswa kumtegemea Mungu kabisa na maombi tu ndiyo yatakayotuokoa kutoka kwa machafuko na uasi wote. Ikiwa sisi kama Wakristo tunaona jukumu letu la "kupigana" pamoja katika maombi, tunaweza kuleta mabadiliko!

Chapisho hili linapatikana katika

Nakala hii inategemea nakala ya Gadiel Lazcano iliyochapishwa hapo awali kwenye https://activechristianity.org/  na imebadilishwa na ruhusa ya matumizi kwenye wavuti hii.