Daudi: Jinsi ya kushinda jitu

Daudi: Jinsi ya kushinda jitu

Je, ushindi wa Daudi dhidi ya Goliathi unawezaje kuwa mfano kwetu katika nyakati za kisasa?

11/2/20244 dk

Na Ukristo wa Utendaji

Daudi: Jinsi ya kushinda jitu

Sauti ya jitu ilivuma kwenye bonde. “Nayatukana leo majeshi ya Israeli! Nipeni mtu tupigane!” 1 Samweli 17:10.

Goliathi alikuwa akiita changamoto hii kila asubuhi na kila jioni kwa siku 40. Haishangazi kwamba majeshi ya Israeli yaliogopa sana. Jitu hilo pengine lilikuwa na urefu wa karibu mara mbili ya mtu mwingine yeyote. Ilikuwa changamoto ya kutisha sana!

Je, unaelewa hisia hiyo? Labda wewe pia una “jitu” ambalo limekuwa likikupa changamoto. Jitu "kiburi". Jitu la "kukata tamaa". "Kuwashwa". "Wivu". "Uchafu". Hizi zinaweza kuonekana kama huwezi kuzishinda, zina nguvu sana kwako.

Lakini Daudi alituonyesha njia inayofaa ya kutenda tunapokabili jitu. Mtazamo wake alipokutana na jitu hili ulikuwa, “Huyu Mfilisti asiyetahiriwa anadhani yeye ni nani? Anadhani anaweza kusema dhidi ya majeshi ya Mungu aliye hai?” 1 Samweli 17:26. Hakuweza kuamini kwamba kuna mtu yeyote aliyethubutu kupigana na jeshi lililoongozwa na Mungu.

Unaweza pia kuwa askari katika jeshi la Mungu aliye hai! “Majitu” haya hayana haki ya kuwa na mamlaka juu yetu!

Daudi alisimama imara

Daudi alimwamini Mungu aliye hai wa Israeli na kwamba angeweza na angemwokoa yeyote anayepigana kwa jina lake. Imani ya Daudi ilikuwa yenye nguvu sana hivi kwamba alikuwa tayari kwenda mwenyewe kupigana na jitu hilo la Wafilisti. Alikuwa tu mvulana mdogo mchungaji, asiye na uzoefu wa vita, na Goliathi alikuwa mwanajeshi tangu ujana wake, lakini hilo halikuwa na maana yoyote kwa Daudi. Hakusikiliza maneno ya shaka kutoka kwa wale ambao walijaribu kumzuia kuchukua jitu.

Alisema katika 1 Samweli 17:36, “Mimi mtumishi wako nimeua simba na dubu pia! Mfilisti huyu asiyetahiriwa atakuwa kama wao, kwa sababu amesema dhidi ya majeshi ya Mungu aliye hai.”

Mungu ni muweza na muweza wa yote! Daudi aliamini hivyo kwa urahisi! Jitu hilo la kutisha halikuwa kitu kwake ikilinganishwa na kile ambacho Mungu angeweza kufanya. Na nguvu hiyo inapatikana kwako kikamilifu leo ​​wakati "jitu" lako linakujaribu. Mwamini Mungu. Nenda Kwake, omba upate nguvu, naye atakupa yote unayohitaji kusema Hapana kwa dhambi hiyo, shinda hisia zako, na simama imara bila kukata tamaa! Tunapokutana na "maadui" hawa, tunaposhawishiwa na wivu au kukata tamaa kwa mfano, hatuko peke yetu. Tunaye Mungu aliye hai upande wetu!

Vita kwa jina la Bwana

Wakati uliofuata Goliathi alipotoa changamoto yake, Daudi alichukua fimbo yake kwa mkono mmoja, na kombeo lake kwa mkono mwingine. Kisha, akiwa na imani kamili katika Mungu aliye hai, akaenda kukutana na jitu hilo. Goliathi alipoona kwamba Daudi hakuwa mwanajeshi, bali ni mvulana asiye na vifaa vya kupigana, alimlaani, lakini Daudi hakujali.

Akasema, “Mnakuja kwangu mkitumia upanga na mikuki miwili. Lakini mimi naja kwako kwa jina la BWANA Mwenye Nguvu Zote, Mungu wa majeshi ya Israeli! Umesema dhidi yake. Leo Bwana atakutia mikononi mwangu ... Ndipo ulimwengu wote utajua kwamba kuna Mungu katika Israeli!” 1 Samweli 17:45-46.

Jiwe ambalo Daudi alimpiga Goliathi lilimpiga kwenye paji la uso wake na akaanguka chini. Lile jitu kubwa lililolitia hofu jeshi la Israeli lilikufa mikononi mwa kijana asiye na uzoefu, kwa sababu ya imani yake katika uwezo wa Mungu. Imani hii hai ilithibitisha bila shaka kwamba kulikuwa na Mungu katika Israeli.

Majitu ya kisasa

Usikubali kamwe ikiwa "majitu" haya katika maisha yako yanakushambulia tena na tena, na pia utapata uzoefu kwamba unaweza kusimama imara; hakuna haja ya kujisikia dhaifu, au kwamba huwezi kupinga. Mungu aliyempa Daudi ushindi, atafanya vivyo hivyo kwako. “Hutanitesa tena, Pride! Nimemalizana nawe milele, Uchafu! Naja kwako kwa jina la Bwana! Siku hii ya leo Bwana atakutia mkononi mwangu.” Inasema kwamba Daudi alikimbia kuelekea adui yake. Hakuwa na hofu au wasiwasi - alijua matokeo yangekuwa nini.

Tunapopata imani iliyo hai na yenye nguvu katika kile ambacho Mungu anaweza kufanya katika maisha yetu wenyewe, tunakuwa na uwezekano sawa. Tunaye Mungu yuleyule! Sisi pia tunaweza kuwa mifano hai ya kile anachoweza kufanya kwa wale wanaotumaini nguvu zake.

Amini! Usikate tamaa. Usikilize hisia zako! Huna budi kujitoa kwa majaribu. Namshukuru Mungu kwamba nguvu zilizokuwako katika siku za Daudi ni zenye nguvu kama hizi leo. Unapotazama siku za usoni huhitaji kuogopa nyakati za majaribu - kama askari katika jeshi la Mungu aliye hai, unaweza kuzihesabu kuwa tayari zimeshinda vita! Siku itakuja ambapo “majitu” ambayo unaona katika maisha yako yatatoweka milele. Kwa imani yetu tunaweza kuthibitisha kwamba bado kuna “Mungu mwenyezi katika Israeli”.

Chapisho hili linapatikana katika

Makala haya yanatokana na makala ya Ann Steiner yaliyochapishwa awali kwenye https://activechristianity.org/ na yamebadilishwa kwa ruhusa ya matumizi kwenye tovuti hii.